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mmoja. AN

i ™ ' =
\ : L [ D VA

NA
Ndugu JULILY,  MrAwDwa Mapyer 286 | o )4 e bEA—

B AL EE L R FRACTTE O AC B T N QRN S G

Ambaye katika mkataba huu atajulikana kama fundi mjenzi (Craftman -mason/Fundi
bomba) kwa upande mwingine.

KWAMBA: Kwa pamoja mwajiri na mwajiriwa watajulikana kama pande mbili za
Mkataba huu.

AMBAPO:-

a) Mwajiri ni Wakala wa serikali mwenye jukumu la kutekeleza ujenzi wa miradi
ya maji na kusimamia utoaji wa huduma bora ya maji ambapo katika mkataba
huu unawakilishwa na Mkurugenzi mtendaji wa Mamlaka.

b)'Mwajiriwa ni mtu binafsi anayefanya shughuli zake binafsi za ujenzi/ufundi
— bomba

r:';,:.c)x@Mwajiri anakusudia kumuajiri mwajiriwa kwa muda mfupi wa kipindi cha

. LY USTAA ;.M»gﬁzﬂ....Ma!.TAi}_.H....(.l.J. ...................................

- d) Mwajiriwa anakubali matakwa ya mwajiri na kwa hiyari yake mwenyewe
anakubali kuajiriwa kwa muda mfupi kama fundi ujenzi/Bomba/Mtaro wa
mradi/miradi wa/ya maji katika vijiji vya LB AKALA
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MKATABA HUU UNASHUHUDIWA Kwa pande zote mbili kukubaliana  kama

ifuatavyo:-

1. MADHUMUNI YA MKATABA

............................................................................................................... biknuats v b2 &

ambapo mwajiriwa atapaswa kufanya ka

uatazo:-
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2. MIUDA WA UTEKELEZAJI

Kazi hii itafanyika kwa muda wa siky .......l.oiiiiancnnn e fsaless puiils Db B ambapo
itaanz Tarehe  ...2%¢ o ll.22%)......... na itakamilika tarehe
2ol82) 2822 R VI
MALIPO YA UTEKELEZAJI WA MAZI
a. Mwajiriwa_atalipwa jumla ya kiasi cha Tshségwa,wo/:(M’LlaM
91187 oo

ya ujenzi wa miradi hii. :
b. Malipo kwa mwajiriwa yatafanyika kwa fedha shilingi za kitanzania (Tghs.)"

—. ¢. Malipo hayo yatalipwa kwa mwajiriwa kwa fedha taslimu au kwa hundi kupitia

benki.

d. Malipo ya mwajiriwa yatalipwa katika awamu mbili (2) kama ifuatavyo:-

1. Malipo ya awamu ya kwanza yatalipwa kiasi cha
Tshs.............. B s s 3 ambapo yatalipwa baada ya kuanza kaz‘ifséi_:fa
na asilimia ...... «....... ya kazi yote itakayofanyika. Soge:

if. Malipo ya pili na ya mwisho yatakuwa kiasi cha
Tshs..cooooeiennnn. R o s ambayo vyatafanyika mara baada vya

kumalizika kwa kazi yote ya uchimbaji wa mtaro.

e. Kabla ya malipo ya mwisho kufanyika mwajiri atafanya ukaguzi wa mwisho ili
kujiridhisha na usahihi wa kazi iliyofanyika na mwajiriwa atapaswa kuwadsilishd
taarifa zote zinazohitajika na kurejesha vifaa vya kazi.



3. HAKI NA WAJIBU WA MWAJIRI

— Mwa]ll’l ambavye atawaklhshvva na msimamizi wa kazi atakuwa na wajibu na
majukumu yafuatayo:-
.1, Kutoa vifaa vyote vya ujenzi (Materials for construction) vinavyohitajika kwa kazi
o ya ujenzi wa mradi huu.
i, Kus;mamla na kuthibitisha ubora wa kazi inayofanywa na fundi.
111. Kuwasﬂlana na uongozi wa eneo husika namna ya kuwashirikisha
B ; ananchl/jumulya ya watumiaji maji katika shughuli za ujenzi wa mradi.
iv. Endapo kazi itakayo fanywa na mwajiriwa haitafikia viwango vya ubora
_ umaotalqvva mwajiri atachukua hatua stahiki dhidi ya mwajiriwa huyo na
D rr151mam121 atamtaarifu fundi kuwa ameshindwa kutimiza masharti na
makubaliano.
- 17 ?Kuhaklklsha kuwa endapo mwajiriwa atafanya kazi isiyokidhi viwango au
131yor1dh1sha mwajiriwa huyo atarekebisha au kurudia upya kazi hiyo kwa
gharama zake mwenyewe.

4,', HAKI NA WAJIBU WA MWAJIRIWA.

NTW&J iriwa ambaye ni fundi atakuwa na wajibu na majukumu yafuatayo:-
1. Kuhakikisha kuwa anatekeleza ujenzi wa kazi zote kama zﬂlvyoelekezvva
. s 1<vvenye sehemu ya 1 (Madhumuni ya mkataba) kulingana na ramani na vipimo
vilivilivyotolewa na mwajiri.
.. Kuhakikisha kuwa anawajibika kufanya kila jambo ambalo kwa ujumla wake
— &3 litaleta mafanikio kwenye mradi atakao ujenga.
Hi. . Atatekekeleza majukumu yake kwa uaminifu, uadilifu,umakini,na weledi
" "mkubwa na endapo atatekeleza kinyume na matakwa haya hatua za kisheria
- zitachukuliwa dhidi yake.
IV Atawajibika kwa msimamizi wa mradi (Project Manager) kwa utendaji wake wa
i klla siku na atatekeleza maelekezo anayo pewa na kiongozi huyo.
' 'v.  Atawajibika kuhudhuria mikutano ya tathmini ya mradi pamoja na watendaji
 wengine wa timu yake kila itakapo pangwa.
. Vi, Atawajibika kuwasilisha taarifa za utekelezaji wa mradi kila zitakapo hitajika.

vii..  Kuhakikisha malipo ya vibarua na mafundi walioajiriwa kwa mikataba midogo
yanalipwa kwa walkati.
— il Kufanya usafi eneo lote la ujenzi wa mradi na kuondoa mabaki yote ya vifaa vya

uJenm na kuweka katika eneo litakaloelekezwa na msimamizi wa mradi.

3. HAKI NA WAJIBU WA JUMUIA YA WATUMIAJI MAJI/ WANACHI.

j’ﬁ’muia‘ ya watumiaji maji itakuwa na wajibu na majukumu yafuatayo:-
1. Kushiriki katika kazi ndogo ndogo za kujitolea kwa ajili ya kushirikiana na
ol mafundi.
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ii. Kutekeleza majukumu mengine pale itakapo hitajika kwa maelekezo ya
msimamizi wa mradi.

— 1ii. Kulinda vifaa vya ujenzi,mitambo na mradi wenyewe ili usihujumiwe.

— 6. UTOAJI WA MIKATABA MIDOGO

Mwajiriwa anaweza kuingia mikataba midogo kiasi kadhaa ya utekelezaji wa kazi na
vibarua (Casual labourers) watakao kuwa chini ya usimamizi wake.

7. UCHELEWESHA]JI WA UTEKELEZJI WA MRADI.
Endapo kazi haitakamilika katika muda uliopangwa mwajiriwa atalipa faini ya
asilimia.....0n 2 o ... ya malipo ya kazi yote kwa kila siku ya ucheleweshaji
—  isipokuwa kukiwa na sababu ya msingi ya ucheleweshaji wa kazi ulioidhinishwa kwa
maandishi na msimamizi wa mradi.

— 8. DHAMANA YA UHARIBIFU

1. Mwajiriwa atawajibika kulipa gharama za uharibifu au madhara yoyote yatakayo
sababishwa na wafanyakazi wake au vifaa vyake wakati wa utekelezaji wa mradi

ii. Gharama au madhara hayo yatabainishwa na msimamizi wa mradi kwa
maandishi.

9. SHERIA ITAKAYOTUMIKA

Mkataba huu utaongozwa na kusimamiwa na sheria za Tanzania.

— 10. USULUHISHI WA MGOGORO. it
En\dapo kutatokea mgogoro wa aina yoyote baina ya mwajiri na mwajiriwa kuhusu
utekelezajl wa mradi huu:-

i. Pande zote mbili zitatatua mgogoro huo kwa nji ya mazungumzo ya amani

— mbapo makubaliano ya pande hizi mbili yatapelekea mkataba huu kufanyiwa

marekebisho na P
ii. Endpo mgogoro huo utashindikana kutatuliwa kwa njia ya mazungunﬁzo"jYE

— amani pande zote mbili zinaweza kuchukua hatua stahiki za kisheria kwa mujibu

wa sheiria za Tanzania.

= 11. KUSITISHA MKATABA.

Mkataba huu unaweza kusitishwa endapo upande mmoja au pande zote mbili za
mkataba zitashindwa kutekeleza wajibu wake au masharti ya mkataba huu.
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12. MAREKEBISHO YA MEKATABA

Kwamba Mwajiri na mwajiriwa wanaweza kubadilisha baadhi ya masharti ya Mkataba
huu kwa makubaliano ya pamoja kwa njia ya maandishi.

MAKUBALIANO HAYA YAMEFANYIKA: leo
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hizi mbili.

Mwajiri (SOUWASA)

Kwa niaba ya Mwajiriwa
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